Bạn bè bốn phương

Tài nguyên dạy học

Hỗ trợ trực tuyến

  • (Nguyễn Thị Thu Hà)
  • (Nguyễn Kim Dung)
  • (Nguyễn Chí Luyện)
  • (Nguyễn Anh Tú)
  • (Nguyễn Thị Hải Yến)
  • (Vũ Mai Phương)

Điều tra ý kiến

Các bạn thầy trang web của chúng tôi thế nào?
Bình thường
Đẹp
Đơn điệu
Ý kiến khác

Thống kê

  • truy cập   (chi tiết)
    trong hôm nay
  • lượt xem
    trong hôm nay
  • thành viên
  • Ảnh ngẫu nhiên

    Penguins.jpg IMG_0033.JPG IMG_0053.JPG IMG_0059.JPG IMG_0056.JPG IMG_0055.JPG IMG_0052.JPG IMG_0051.JPG IMG_0050.JPG IMG_0047.JPG IMG_0043.JPG IMG_0047.JPG IMG_0042.JPG IMG_0041.JPG IMG_0039.JPG IMG_0037.JPG IMG_0035.JPG IMG_0013.JPG IMG_0015.JPG IMG_0011.JPG

    Thành viên trực tuyến

    0 khách và 0 thành viên

    Gốc > Ý kiến đóng góp >

    Tuyển sinh lớp nghiệp vụ Bồi dưỡng Kế toán trưởng

    TUYỂN SINH LỚP NGHIỆP VỤ BỒI DƯỠNG KẾ TOÁN TRƯỞNG

    Kế toán trưởng có vai trò quan trọng trong tổ chức, nhất là những tổ chức lớn. Để làm KTT nhất thiết phải thỏa mãn một số tiêu chuẩn và điều kiện nhất định.

    Rất nhiều tổ chức, nhiều KT lúng túng trong việc bổ nhiệm kế toán trưởng khi còn chưa có chứng chỉ. Vậy tổ chức có cần KTT không? Và không có chứng chỉ liệu có cách được bổ nhiệm chỗ ngồi kế toán trưởng không?

    Mục 2 Điều 37 NĐ số 129/2004/NĐ-CP ngày 31/5/2004 của Chính phủ quy định:

    "Khi thành lập đvị kế toán phải bố trí ngay người làm kế toán trưởng. Trường hợp khuyết KTT thì cấp có thẩm quyền bố trí ngay kế toán trưởng mới. Trường hợp chưa có người có đủ tiêu chuẩn và điều kiện bổ nhiệm KTT thì phải cử người phụ trách kế toán hoặc thuê kế toán trưởng. Đ/vs doanh nghiệp NN, công ty trách nhiệm hữu hạn, CTCP, doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài và hợp tác xã chỉ được cử người phụ trách kế toán trong thời hạn tối đa là một năm TC, sau đó bố trí người làm kế toán trưởng”.

    Tại khoản 2 Điều 53 Luật KT quy định: "Người làm kế toán trưởng phải có chứng chỉ qua lớp bồi dưỡng kế toán trưởng”.

    Nhằm hoàn thiện điều kiện bổ nhiệm chức danh KTT cho các tổ chức, Cty cổ phần Giáo dục Việt Nam mở lớp Bồi dưỡng nghiệp vụ Kế toán trưởng cho các các nhân và tổ chức có nhu cầu.

    Đối tượng tham dự khóa học bồi dưỡngnghiệp vụ  Kế toán trưởng phải đạt trình độ chuyên môn, nghiệp vụ về tài chính, KT, kiểm toán từ bậc TC trở lên và có thời gian công tác thực tế về TC, kế toán, kiểm toán như sau:

    _Tối thiểu 2 năm trở lên kể từ ngày ghi trên bằng TN ĐH chuyên ngành TC, KT, kiểm toán

    _Tối thiểu là 3 năm trở lên kể từ ngày ghi trên bằng TN Cao đẳng, Trung cấp chuyên ngành tài chính, KT, kiểm toán

    Thời lượng chương trình ĐT: 2 tháng

    _Kế toán trưởng doanh nghiệp: 1.700.000 đồng/khóa (chưa bao gồm LP thi và cấp chứng chỉ)

    _KT trưởng HC sự nghiệp: 2.000.000 đồng/học viên (chưa bao gồm lệ phí thi và cấp chứng chỉ)

    Chứng chỉ: Do BTC cấp

    Hồ sơ đ.ký học KT trưởng:

    _ 2 PĐK (theo mẫu) có đóng dấu giáp lai xác nhận của thủ trưởng đơn vị cơ quan công tác

    _ 2 Chứng minh nhân dân photo công chứng

    _ 2 Bằng tốt nghiệp Trung cấp, Cao đẳng, Đại học  photo có công chứng

    _ 4 bức hình 3*4

    Địa điểm học tại TP Hồ Chí Minh:

    _Cơ sở Q10: Cty Cổ phần Giáo dục Việt Nam, số 12 Trần Thiện Chánh, P12, Q10

    _Cơ sở Q. Bình Thạnh: Cty Cổ phần Giáo dục Việt Nam, số 195 D2, phường 25, quận Bình Thạnh

    Ngoài ra, trung tâm còn có các cơ sở khác ở Hà Nội, Đà Nẵng, Nha Trang, Bình Định, Cần Thơ

    Phòng Tuyển sinh: 0902 76 76 63 (Ngọc Trâm)

    Tags: tuyen sinh lop nghiep vu ke toan truong

    MỘT SỰ ĐẦU TƯ SÁNG SUỐT LUÔN LÀ CÁCH THỨC BIẾN BẠN THÀNH NGƯỜI ĐI ĐẦU! HÃY NHẤC MÁY VÀ GỌI NGAY!!!

     

     

     


    Nhắn tin cho tác giả
    nguyễn trâm @ 15:08 12/03/2018
    Số lượt xem: 19
    Số lượt thích: 0 người
     
    Gửi ý kiến